Menene Nunin LED Mai hana ruwa

saurin ci gaban al'ummar zamani, aikace-aikacen nunin LED yana ƙara yaɗuwa. Duk da haka, aikin hana ruwa na nunin LED ya kuma jawo hankali sosai, musamman gawaje LED nuni.Shin kun san wani abu game da ƙimar hana ruwa na shingen nunin LED? cailiang, a matsayin kwararreLED nuni manufacturer, zai gabatar da ilimin hana ruwa na nunin LED daki-daki a gare ku.

Nunin Led Mai hana ruwa

Rabewar darajar nunin LED na waje:

Ajin kariya na nuni shine IP54, IP shine harafin alama, lamba 5 shine lambar alama ta farko kuma 4 shine lambar alama ta biyu. Lambobin alamar farko na nuna kariya ta lamba da matakin kariya na abu na waje, kuma lamba ta biyu tana nuna matakin kariya mai hana ruwa. Ya kamata a lura da cewa lambar sifa ta biyu bayan IP, 6 da ƙasa, gwajin yana ci gaba da ƙarfi yayin da lambar ta zama babba. A wasu kalmomi, nunin LED da aka yiwa alama kamar IPX6 na iya wucewa da gwaje-gwaje na IPX5, IPX4, IPX3, IPX2, IPX1, da IPX0 a lokaci guda. Gwajin sifa ta biyu na sifa 7 ko 8 bayan IP shine nau'i biyu na gwaje-gwaje tare da 6. kuma a kasa. A wasu kalmomi, alamar IPX7 ko alamar IPX8 ba yana nufin cewa ya dace da bukatun IPX6 da IPX5 ba. Abubuwan nunin LED waɗanda ke saduwa da buƙatun IPX7 da IPX6 lokaci guda ana iya lakafta su azaman IPX7/IPX6

Nunin LED mai hana ruwa na waje yana da mahimmanci:

Da farko, nunin waje yana buƙatar jure wa yanayi mai ɗanɗano, don haka ingantattun matakan hana ruwa da kiyayewa na yau da kullun suna da mahimmanci. Musamman a lokacin damina, tabbatar da cewa an kulle nunin da kyau kuma an shigar da shi na iya rage yiwuwar shigar ruwa sosai. Cire ƙura a kai a kai daga saman nuni ba wai kawai yana taimakawa wajen watsar da zafi ba, amma har ma yana rage tururi na ruwa.

Danshi akan nunin LED zai iya haifar da gazawa iri-iri da lalacewa ga fitilu, don haka matakan rigakafi a cikin samarwa da matakin shigarwa yana da mahimmanci musamman, kuma yakamata ya nemi guje wa waɗannan matsalolin a matakin farko.

A aikace, yanayin zafi mai zafi zai sa kwamitin PCB, samar da wutar lantarki da wayoyi da sauran abubuwan da ke cikin nunin LED mai sauƙi don yin oxidize da lalata, wanda zai haifar da gazawar. A saboda wannan dalili, samarwa ya kamata a tabbatar da cewa kwamitin PCB bayan maganin lalata, kamar shafa fenti uku; a lokaci guda zaɓi samar da wutar lantarki mai inganci da wayoyi. Akwatin da aka zaɓa ya kamata a rufe da kyau don tabbatar da cewa allon aƙalla matakin kariya na IP65. Bugu da kari, da waldi sassa ne mai saukin kamuwa da lalata, kuma ya kamata a karfafa musamman kariya, yayin da tsarin sauki tsatsa tsatsa magani.

Nunin LED mai hana ruwa

Abu na biyu, don kayan aikin hukumar naúrar daban-daban, kuna buƙatar amfani da ƙwararrun rufin hana ruwa, anan wajeP3 cikakken launi na waje LED nunia matsayin misali. Lokacin la'akari da maganin hana ruwa na waje P3 cikakken launi LED nuni, da farko tabbatar ko an daidaita allon naúrar ta magnet ko dunƙule. Gabaɗaya magana, gyaran dunƙule yana samar da ƙarin tabbataccen sakamako, yayin da daidaitawar tasirin maganadisu yana da rauni. Na gaba, duba ko allon naúrar yana sanye da tsagi mai hana ruwa; idan an sanye shi da tsagi mai hana ruwa, toshewar gefen gaba ba zai zama matsala ba ko da an yi amfani da hanyar gyara magnet. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don kula da aikin hana ruwa na waje na nuni na baya na LED. Jirgin baya ba wai kawai ya magance matsalar zafi ba, amma kuma yana buƙatar samun kyakkyawan aikin hana ruwa. Lokacin da ake hulɗa da panel na baya, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga ikon hana ruwa da kuma zafi na aluminum composite panel. Ana ba da shawarar cewa a huda ramuka a ƙarƙashin nau'in aluminum composite panel ta amfani da injin lantarki don saita tashar jiragen ruwa, wanda ba wai kawai yana taimakawa wajen hana ruwa ba, har ma yana taimakawa wajen zubar da zafi, don kula da mafi kyawun aikin nuni.

Bugu da ƙari, a ƙayyadaddun wurin ginin, tsarin ƙirar ya kamata ya haɗa da abubuwan hana ruwa da magudanar ruwa. Bayan da tsarin da aka ƙaddara, zaɓi sealing tsiri kayan tare da low matsawa deflection kudi da high tearing elongation kudi don daidaita da halaye na tsarin. Dangane da kaddarorin kayan da aka zaɓa, ƙirƙira yanayin tuntuɓar da ya dace da ƙarfin ɗaukar nauyi don tabbatar da cewa hatimin yana da ƙarfi kuma ya samar da tsari mai yawa. Hakanan ya kamata a ba da kariya mai mahimmanci a cikin cikakkun bayanai na shigarwa da ramuka masu hana ruwa don guje wa matsalar taruwar ruwa na cikin gida saboda lahani na tsarin a lokacin damina, ta yadda za a tabbatar da kwanciyar hankali na amfani da nunin.

Kula da nunin LED yana da mahimmanci musamman a cikin mahalli masu zafi da zafin jiki, musamman idan ana kunna aikin dehumidification akai-akai. Ko an shigar da nuni a cikin gida ko a waje, mafi kyawun dabarun rigakafin danshi shine kiyaye shi akai-akai. Nunin yana haifar da zafi lokacin da yake aiki, wanda ke taimakawa wajen fitar da danshi, wanda hakan zai rage haɗarin gajerun kewayawa saboda yanayin ɗanɗano. Gabaɗaya, nunin nunin da ake amfani da su akai-akai sun fi juriya ga tasirin zafi fiye da nunin da ake amfani da su ƙasa akai-akai. Masana masana'antu sun ba da shawarar cewa a kunna nunin LED aƙalla sau ɗaya a mako a lokacin lokacin sanyi, kuma a kunna allon tare da haskakawa fiye da sa'o'i 2 akalla sau ɗaya a wata.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Lokacin aikawa: Jul-12-2024