Yaya yakamata a kula da nunin LED na ɗakin taro?

al'ada jagoranci allo

Haƙiƙanin aikace-aikacen nunin LED na ɗakin taro na iya haifar da lahani ga nunin saboda dalilai iri-iri. Yana buƙatar kariya daga damshi, ƙarancin zafi, ƙazanta, lalata, wutar lantarki, dabbobi, da kulawa da dubawa akan lokaci.

allon jagora mafi girma

Bincika idan wayoyi da filogin wutar lantarki na module na farko tare da daidaitawar siginar bayanai mara kyau suna cikin kyakkyawar hulɗa. Ba za a iya kunna yawan adadin kayayyaki akai-akai ba ko kuma ba su da kyau. Ana iya canza shi idan tsarin jagorar ba zai iya haskakawa ba, wanda ke nuna cewa babu shigar da wutar lantarki. Tuntuɓi sashen samar da wutar lantarki ko amfani da multimeter na dijital don tabbatarwa.

Idan modul ɗaya bai haskaka ba, duba idan wutar lantarkin ta na canzawa tana aiki yadda ya kamata. Idan samfurin fiye da ɗaya yana nuna rashin daidaituwa da rashin daidaituwa, wannan na iya zama saboda rashin kyawun lambar sadarwar siginar bayanai. Na gaba, duba idan filogin wutar lantarki na module ɗin ya kwance. Don maye gurbin layin ginshiƙi da aka gwada, ja kuma sake saka layin. Kuna iya bincika ko akwai matsala tare da mahaɗin allon PCB idan matsala ta taso lokacin canza layin kebul mai kyau.

Yadda za a tabbatar da fitilar ita kaɗai a kashe: Don sanin ko ɗakin taro yakeLED nuniya karye, yi amfani da kayan aiki. Idan hasken ya karye, maye gurbinsa ta hanyar bin mataki na biyar da aka jera a ƙasa. Ainihin dabarar auna fitilun ita ce yin amfani da multimeter na dijital a cikin ɓangaren resistor X1, haɗa matakin tabbataccen jagora zuwa na'urar baƙar fata na multimeter na dijital, da haɗa matakin mara kyau zuwa ammeter DC ja. Daidaitaccen kwan fitila zai yi aiki idan jagoran yana kunne. idan an kunna hasken ba haske bane mai kyau sosai don auna daidai idan ya kashe.

Ƙarƙashin kulawar LED (ma'anar da ba za a iya sarrafawa): Dangane da ƙayyadaddun bayanai, zaɓi ɗayan dabarun kulawa masu zuwa don tantance yanayin jagoran yayin gwajin fitila ɗaya. Tsaftace fuska: Ana iya cire garkuwar fuskar tare da na'urar sikirin da ta dace. Saka abin rufe fuska mai karewa kuma maye gurbin fitilar. Asalin tarondakin LED nuni allonAna mayar da ita da zarar an canza haske kuma an rufe maganin colloidal. Don yin gyare-gyare, ƙara ƙarar dunƙule a gefen baya. Don yin wannan, cire dunƙule a gefen baya don cire haɗin wutar lantarki da kebul na siginar bayanai, da gangan cire tsarin daga ramin takarda, sannan matsa zuwa gefen baya na babban chassis. fasahar kula da fuska.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Lokacin aikawa: Maris 26-2024